📌Musk asema uzalishaji wa gari hilo la umeme unalenga kuanza mwaka 2028
Kampuni ya kutengeneza magari ya umeme ya Tesla, inayomilikiwa na bilionea Elon Musk, imetambulisha gari jipya aina ya Roadster linalodaiwa kuwa na uwezo wa kunyanyuka kutoka ardhini na kufanya mizunguko angani kwa kutumia teknolojia iliyotengenezwa kwa ushirikiano na kampuni ya anga za juu ya SpaceX.
Gari hilo limeonyeshwa Oktoba 15, 2026, katika kituo cha majaribio ya roketi cha SpaceX kilichopo McGregor, Texas, Marekani, likionyesha uwezo wa kuinuka kwa muda mfupi, kujigeuza hewani na kutua tena ardhini.
Katika majaribio hayo, gari hilo limeonyesha uwezo wa kupita juu ya magari mengine matano ya Tesla, kwa kutumia mfumo maalumu unaotumia hewa iliyoshinikizwa kutoa msukumo wa kuliinua kutoka ardhini.
Teknolojia hiyo inahusisha mfumo wa cold-gas thrusters, unaotumia gesi iliyobanwa kutoa nguvu ya msukumo. Hata hivyo, uwezo wa gari kuinuka kwa muda mfupi katika mazingira maalumu ya majaribio haumaanishi kuwa linaweza kuruka kwa uhuru kama ndege au kutumika kwa namna hiyo katika barabara za kawaida.
Tesla imesema Roadster ina uwezo wa kuongeza kasi kutoka sifuri hadi takribani kilomita 100 kwa saa ndani ya sekunde moja. Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni hiyo, Elon Musk, amesema lengo ni kuanza uzalishaji wa gari hilo mwaka 2028, ingawa muda huo unaweza kutegemea maendeleo ya teknolojia na maandalizi ya uzalishaji.
Roadster ilitangazwa kwa mara ya kwanza mwaka 2017, lakini uzalishaji wake umekumbwa na ucheleweshaji wa miaka kadhaa. Teknolojia inayohusishwa na SpaceX inaongeza matarajio kuhusu uwezo wa magari ya umeme, lakini masuala ya usalama, gharama na kanuni za matumizi yake bado yanahitaji kuzingatiwa.
Kwa sasa, maelezo kuhusu uwezo wa gari hilo kuinuka, kasi yake na muda wa kuanza uzalishaji yanahitaji kuthibitishwa kupitia taarifa rasmi za Tesla na SpaceX.




